

SHULE YA SEKONDARI BUGWANDEGE

S.L.P 394

SIMU NA. 0754 506099

0787 506099

NZEGA.

TAREHE.....

NTC/BSS Kumb Na.....

Jina la mwanafunzi

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARY BUGWANDEGE WILAYA YA NZEGA MJI MKOA WA TABORA MWAKA 2020.

1.0 UTANGULIZI.

Ninafuraha kukupongeza na kukuarifu kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Bugwandege mwaka 2020, shule hii ipo umbali wa Km16 kaskazini mashariki mwa Halmashauri ya Mji wa Nzega.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 06/01/2020. Unatakiwa kulipoti shuleni kuanzia tarehe 06/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 13/01/2020 ndani ya siku saba.

2.0 MAMBO YA KUZINGATIA

2.1 Sare Ya Shule

- a) Sare ya shule hii ni **SURUALI YA RANGI YA JANI MGOMBA** kwa wavulana pamoja na tai rangi ya kitambaa cha suruali na mkanda mweusi wa ngozi. Aidha msono wa suruali ni lazima uwe na marinda mawili kushoto na marinda mawili kulia na pindo la chini ni (Turn up) .Haturuhusu suruali za (modol),za kubana na zisizofuata maelekezo hapo juu . Kwa hiyo kutofuata masharti hayo utasababisha suruali kukatwa na kuwa kaptura kwa mwanafunzi atakayekiuka
- b) **SKETI RANGI YA JANI MGOMBA** kwa wasichana pamoja na tai ya rangi ya kitambaa cha sketi maelezo ya ya mshono wa sketi ni rinda box kubwa mbele na nyuma na marinda madogo mawili kushoto na marinda mawili kulia pia sketi iwe ndefu yenye stara .Kwa wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa hijab nyeupe kitambaa cha haluwa .
- c) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi kwa wavulana na wasichana .
- d) Viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba na visigino vifupi, haturuhusu viatu vingine vyenye marembo marembo au raba kwa wavulana nna wasichana pia.
- e) Soksi nyeupe jozi mbili wasichana na wavulana
- f) **Aje na T-shirt yenye kola mzunguko ya rangi ya kijivu**
- g) Sweta la kijani kibichi

3.0 VIFAA V YA USAFI WA MAZINGIRA

Ili kufanikisha suala la usafi hapo unaporipoti unapaswa uje na vifaa vya kufanyia usafi wa mazingira ya shule kwa mchanganuo ufuatao:

Wasichana waletе jembe la mkono, fagio la nje (chelewa), ndoo ndogo ya lita kumi.

Wavulana waletе jembe la mkono, fagio la nje (chelewa), fekeo (kwanja)

4.0 Mahitaji ya darasani: mahitaji ya darasani ni pamoja na madaftari 12 counter books, pens, penseli, mathematical set, vitabu, kamusi nk.

5.0 Usafi wa mtu binafsi

Ni lazima mwanafunzi awe safi na nadhifu, Anyoe Nywele ziwe fupi. Kucha ni lazima ziwe fupi na bila rangi sare ziwe safi na ziwe zimenyooshwa, viatu view na hali nzuri na vipigwe kiwi.

SHULE HAIRUHUSU KUSUKA KWA WANAFUNZI WA KIKE.

6.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na ufundi, yenye dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Rais **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uenmdeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:- ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio m, azuri katika kila shughuli ndani na nje bya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;
- i) Kutunza mali za shule.

7.0 FOMU NA. 1 UTHIBITISHO WA KUJIUNGA NA SHULE

MAKOSA YANAYOWEZA KUMSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji, ushoga na ulawiti
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya kulevya
4. Makosa ya jinai
5. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, mwalimu au mtumishi asiye mwalimu
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na wengine

7. Kudharau bendera na wimbo wa Taifa
8. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
9. Kutoa au kushawishi kutoa mimba
10. Kuoja au kuolewa
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni
12. Kukataa adhabu iliyotolewa na mwalimu
13. Utoro(kukaa nje ya shule bila taarifa kwa zaidi ya siku 90)
14. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani shuleni
15. Kuwa na SIMU ya mkononi
16. Kutembelea nyumba za kulala wageni, kumbi za starehe, baa, klabu na sehemu zingine ambazo kisheria mwanafunzi haruhusiwi.

Baada ya kusoma taratibu zote za shule hii na kuzielewa

B. KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

MWANAFUNZI:

Miminimezisoma na kuzielewa sheria za shule na ninaahidi kwamba nitazingatia na kutii, sheria za shule na maelekezo mengine nitakayopewa na walimu na viongozi wote wa shule, nikikiuka sheria hizo, hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu kwa mujibu wa kanuni, taratibu na sheria zilizopo.

Tarehe: Saini:

TAMKO LA MZAZI LA KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE.

Mimi ambaye ni mzazi/Mlezi nimesoma /nimesomewa sheria na maagizo mengine ya shule yanayomhusu mwanafunzi.....na ninaahidi kutimiza wajibu wangu nikiwa Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu kwa kumshauri ipasavyo pamoja na kumtimizia mahitaji yake ya shule

.....
Jina la Mzazi/Mlezi Sahihi ya Mzazi/Mlezi

.....
sahihi

Tarehe

Simu

MWISHO:

Natumia nafasi hii kukukaribisha shule ya sekondari Bugwandege na ni matarajio yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii uliyopewa na Taifa lako

Mrege

MKUU WA SHULE

**THE HEADMASTER
 BUGWANDEGE SEC. SCHOOL
 P.O. BOX 394-NZEGA**

3.2 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au kusimamishwa Shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuhanibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito /kupata mimba.
- i) Kuo'a au kuolewa.
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) 'Medical Examination Form' ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
 - b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
 - c) Fomu ya mizazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- 5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
MKUU WA SHULE

F: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A

To The Medical Officer,

.....
.....
..... (Name in full)

Please examine the above named student as to her /his physical and mental fitness for a full time student. The examination should include the following categories (i-x)

- (i) Eyesight (ii) Hearing (iii) Speech (iv) Limbs (v) Venereal diseases (vi) Leprosy (vii) Epilepsy (viii) Neurosis (ix) other serious diseases e.g. Asthma, T.B. etc. (x) Pregnancy for girls only.

Name: Date: Signature:

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer). I have examined the above named student and consider that he is fit/unfit for full time studies.

- a) Eyesight.....
- b) Hearing.....
- c) Speech.....
- d) Limbs.....
- e) Venereal disease.....
- f) Leprosy.....
- g) Epilepsy.....
- h) Neurosis.....
- i) Other serious diseases e.g Asthma:
- j) Tuberculosis (TB).....
- k) Pregnancy for girls only.....

Other Comments:

.....
Name Date: Signature:

STATION.....DESIGNATION.....

N.B. I request this form to be returned to the school in a sealed envelope